ಭಾರತಕ್ಕೂ ಝಿಕಾ ಅಲರ್ಟ್

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಬ್ರೆಜಿಲ್, ಅಮೆರಿಕ, ಆಫ್ರಿಕಾದ ಹಲವೆಡೆ ಆತಂಕ ಹುಟ್ಟಿಸಿರುವ ಝಿಕಾ ವೈರಸ್‌ಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೂ ಕಾಲಿಡಲಿವೆ ಎಂಬ ಆತಂಕ ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗಿದೆ. ಅಮೆರಿಕ, ಆಫ್ರಿಕಾ ಹಾಗೂ ಯೂರೋಪ್ ಖಂಡದ ಸುಮಾರು ೨೫ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಈ ವೈರಸ್‌ಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ ಅಚ್ಚರಿ ಪಡಬೇಕಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಜ್ವರ ಮತ್ತಿತರ ಗಂಭೀರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಝಿಕಾ ವೈರಸ್‌ಗಳು, ಮಕ್ಕಳ ತಲೆ ಹಾಗೂ ಮಿದುಳಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕುಂಠಿತಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. ಭಾರತೀಯ ಉದ್ಯಮಿಗಳು, ಪ್ರವಾಸಿಗರು ವಿದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವರು ವಿವಿಧ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ಸಂಚರಿಸಿ ಸ್ವದೇಶಕ್ಕೆ ಹಿಂದಿರುಗುವುದರಿಂದ ಭಾರತಕ್ಕೂ ಈ ರೋಗ ಬರಬಹುದು ಎಂಬ ಭೀತಿ ಮನೆ ಮಾಡಿದೆ.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.