ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರ ದಿನಾಚರಣೆ ಪ್ರಯುಕ್ತ 99ರ ಹರೆಯದ ಮುತ್ತಜ್ಜಿಯೊಂದಿಗೆ ಅನುಭವ ಕಥನ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

4-1 4-2ಪುತ್ತೂರು: ಚಿಂತನಾ ಸಾಹ್ಯಿತ್ಯ, ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಮಕ್ಕಳ ವೇದಿಕೆ ಮತ್ತು ಚಿಂತನಾ ಸ್ತ್ರೀ ಮಹಿಳಾ ವೇದಿಕೆ ಪರಿವಾರದವರಿಂದ ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರ ದಿನಾಚರಣೆ ಪ್ರಯುಕ್ತ ಬೆಳ್ಳಾರೆ ಬಾಚೋಡಿ ತುಳಸಿ ನಿವಾಸದ ಯಜಮಾನಿ 99ರ ಹರೆಯದ ಅಂಬಾಬಾಯಿ ಮುತ್ತಜ್ಜಿಯೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ದಿನದ ಅನುಭವ ಕಥನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಡೆಯಿತು.
ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಯಾಗಿದ್ದ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಪೂರ್ಣಿಮಾ ಮಲ್ಯ ಮಾತನಾಡಿ ತಂದೆ ತಾಯಂದಿರು ಸುಸಂಸ್ಕೃತರಾಗಿದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ಕುಟುಂಬ ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿರಲು ಸಾಧ್ಯ. ಮುತ್ತಜ್ಜಿಯವರ ಅವಿಭಕ್ತ ಕುಟುಂಬವೇ ನಮಗೆಲ್ಲ ಮಾದರಿ. ಅವರು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಜೀವಿತಾನುಭವವೇ ನಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಬದುಕಿಗೆ ಧೈರ್ಯ ತುಂಬಿದೆ ಎಂದರು. ಸುರೇಶ ಶೆಣೈ ಬೆಳ್ಳಾರೆ, ವಿಠಲ ಸಾಮಾನಿ, ಸುಮನಾ ಪ್ರಭು, ವೆಂಕಟೇಶ ಪೈ ಶುಭಹಾರೈಸಿದರು. ಇದೇ ವೇಳೆಗೆ ಅಂಬಾಬಾಯಿ ಮುತ್ತಜ್ಜಿಯವರನ್ನು ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು. ಗೌರವ ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು ಬದುಕಿನಲ್ಲಿ ಬರುವ ಕಷ್ಟ, ಸುಖಗಳನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿರಿ. ಯಾವುದೇ ಕಠಿಣ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಧೃತಿಗೆಡದಿರಿ ಎಂದು ಕಿವಿಮಾತು ಹೇಳಿದರು. ಚೈತ್ರಾ ಭಟ್, ಮೇಘನಾ ಪೈ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿದರು. ಚಿಂತನಾ ವೇದಿಕೆಯ ವತ್ಸಲಾ ನಾಯಕ್ ಪ್ರಾಸ್ತಾವಿಕವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಪ್ರಕಾಶ್ ಪೈ ಬಾಚೋಡಿ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು. ಶ್ರೀಲತಾ ಹರೀಶ್ ಶೆಣೈ ವಂದಿಸಿದರು. ವಿಜಯಾ ಪೈ ನಿರೂಪಿಸಿ ಹರಿದಾಸ ಪೈ ಸಹಕರಿಸಿದರು. ಚಿಂತನಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಚಿದಾನಂದ ಕಾಮತ್ ಕಾಸರಗೋಡು ಸಮನ್ವಯಕಾರರಾಗಿದ್ದರು. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ತಿರುಮಲೇಶ್ವರ ಭಟ್ ರವರ ಅಡಿಕೆತೋಟ, ಹೂವಿನ ತೋಟವನ್ನು ವೇದಿಕೆ ತಂಡ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಅವರಿಂದ ಕೃಷಿ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆದರು ಹಾಗೂ ವೇದಿಕೆ ವತಿಯಿಂದ ತಿರುಮಲೇಶ್ವರ ಭಟ್‌ರವರನ್ನು ಸನ್ಮಾನಿಸಲಾಯಿತು.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.