ಬೋರ್‌ವೆಲ್ ತೆಗೆಯುವ ವೇಳೆ ಬಿರುಕುಬಿಟ್ಟ ಭೂಮಿ ಮನೆಯ ಗೋಡೆಗೆ ಹಾನಿ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

 

borewellಕುಂಬ್ರ:ಬೋರ್‌ವೆಲ್ ತೆಗೆಯುವ ವೇಳೆ ಹಠಾತ್ತನೆ ಭೂಮಿ ಬಿರುಕುಬಿಟ್ಟಿದ್ದು ಸುಮಾರು 40 ಮೀಟರ್ ಅಗಲಕ್ಕೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಸನ್ನಿವೇಶ ನಿರ್ಮಾಣವಾದ ಘಟನೆ ಒಳಮೊಗ್ರು ಗ್ರಾಮದ ಕಡ್ತಿಮಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ.

ಸ್ಥಳೀಯ ವ್ಯಕ್ತಿಯೋರ್ವರು ತನ್ನ ಮನೆಯ ಸಮೀಪ ಭಾನುವಾರ ತಡ ರಾತ್ರಿ ಬೋರ್‌ವೆಲ್ ತೆಗೆದಿದ್ದು , ಕಂಪ್ರೆಸರ್ ಮೂಲಕ ಬೋರ್ ತೆಗೆಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೇ ಭಾರೀ ಸ್ಪೋಟದ ಶಬ್ದ ಉಂಟಾಗಿದೆ. ತಕ್ಷಣವೇ ಸುತ್ತಲೂ ಭೂಮಿ ಬಿರುಕುಬಿಟ್ಟಿದ್ದು ಮಾಲಕನ ಮನೆಯ ಗೋಡೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬಿರುಕುಬಿಟ್ಟಿದೆ. ಇದೇ ಸ್ಥಳದ ಸಮೀಪ ಇನ್ನೋರ್ವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಬೋರ್‌ವೆಲ್ ತೆಗೆದಿದ್ದಾರೆ. ಭೂಮಿ ಬಿರುಕುಬಿಟ್ಟ ಕಾರಣ ಸ್ಥಳೀಯರು ಸೇರಿ ಬೋರ್ ವೆಲ್ ತೆಗೆಯದಂತೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ ಬಳಿಕ ಕಾಮಗಾರಿಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಘಟನಾ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಒಳಮೊಗ್ರು ಗ್ರಾಪಂ ಪಿಡಿಒ ಗೀತಾ ಅವರು ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಪರಿಶೀಲನೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಭೂಮಿ ಬಿರುಕುಬಿಟ್ಟ ಕಾರಣ ಸ್ಥಳೀಯರು ಆತಂಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಬೋರ್‌ವೆಲ್ ತೆಗೆದ ಪರಿಣಾಮ ಭೂಮಿ ಬಿರುಕುಬಿಟ್ಟಿದ್ದು ಸ್ಥಳೀಯರು ನೀಡಿದ ದೂರಿನಂತೆ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಕಾಮಗಾರಿ ನಡೆಸದಂತೆ ಸೂಚನೆಯನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೇನೆ. ತೆಗೆಯಲಾದ ಬೋರ್‌ವೆಲ್ ಮುಚ್ಚುವಂತೆಯೂ ತಿಳಿಸಿದ್ದೇನೆ. ಯಾವುದೇ ಪರವಾನಿಗೆ ಇಲ್ಲದೆ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಬೋರ್‌ವೆಲ್ ತೆಗೆಯಲಾಗಿದ್ದು ಘಟನೆಯ ಕುರಿತು ತಹಶೀಲ್ದಾರ್‌ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ

ಸುದೇಶ್ ರೈ ಬಳೆಜ್ಜ, ಗ್ರಾಮಕರಣಿಕರು

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.