Home_Page_Advt
Home_Page_Advt
Home_Page_Advt

ಗುಡ್ಡದ ಮೇಲಿಂದ ಹರಿದು ಬರುವ ನೀರು, ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲೇ ಹರಿವು..!

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಚಿತ್ರ/ಬರಹ: ಸಿದ್ದಿಕ್ ನೀರಾಜೆ

  • ನೆಕ್ಕಿಲಾಡಿ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಕೃತಕ ನೆರೆ, ವಾಹನ ಚಾಲಕರಿಗೆ ಅಪಾಯದ ಕರೆ
  • ಮನೆಗಳಿಗೆ ನುಗ್ಗುವ ನೀರು, ಮನೆ ಮಂದಿಯಲ್ಲೂ ಆತಂಕ
  • ಯಾವ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೋ ಎನ್ನುವ ಆತಂಕ-ಇಸ್ಮಾಯಿಲ್ ಇಕ್ಬಾಲ್.

ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ: ಅರ್ಧದಲ್ಲೇ ನಿಂತಿರುವ ಚತುಷ್ಪಥ ಕಾಮಗಾರಿಯಿಂದಾಗಿ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಅಗೆದು ಹಾಕಿರುವುದು, ಚರಂಡಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿರುವುದು, ನಿರ್ವಹಣೆ ಇಲ್ಲದೆ ಚರಂಡಿಗಳು ಹೂಳು ತುಂಬಿಕೊಂಡಿರುವ ಪರಿಣಾಮ ೩೪-ನೆಕ್ಕಿಲಾಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಳೆ ನೀರು ಚರಂಡಿಯಲ್ಲಿ ಹರಿಯದೆ ರಸ್ತೆಯಲೇ ಹರಿದಾಡಲಾರಂಭಿಸಿ ಕೃತಕ ನೆರೆಭಾದೆ ಎದುರಾಗಿದೆ. ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಚರಿಸುವ ವಾಹನ ಚಾಲಕರು ಅಪಾಯದ ಕರೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಕಷ್ಠ ಎದುರಿಸುವಂತಾಗಿದ್ದು, ವ್ಯಾಪಕ ದೂರುಗಳು ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿದೆ.

34-ನೆಕ್ಕಿಲಾಡಿ ಗ್ರಾಮದ ಕೊಡಿಪ್ಪಾಡಿ ಎಂಬಲ್ಲಿ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿಗೆ ತಾಗಿಕೊಂಡಿರುವ ಗುಡ್ಡದ ಮೇಲಿನಿಂದ ಮಳೆ ಸುರಿಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಭಾರೀ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ, ಪ್ರವಾಹದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಳೆ ನೀರು ಹರಿದು ಬರುತ್ತಿದ್ದು, ಇದು ನೇರವಾಗಿ ಹೆದ್ದಾರಿಗೆ ಬಂದು ಹರಿಯಲಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದೆ. ಗುಡ್ಡದಿಂದ ಬರುವ ನೀರು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಅರ್ಧ ಕಿ.ಮೀ. ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದ್ದು, ವಾಹನಗಳು ಅಪಘಾತಕ್ಕೀಡಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದ್ದು, ಚಾಲಕರು ಆತಂಕದಿಂದಲೇ ವಾಹನ ಚಲಾಯಿಸುವಂತಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಪಾದಚಾರಿಗಳಿಗೂ ಭೀತಿ: ಮಳೆ ಬಂದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮಳೆ ನೀರು ಹರಿವು ನಿಲ್ಲುವ ತನಕ ಪಾದಚಾರಿಗಳ ಓಡಾಟಕ್ಕೂ, ಅದರಲ್ಲೂ ಶಾಲೆ ಬಿಟ್ಟ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ನಡೆದಾಡುವುದಕ್ಕೂ ಸಮಸ್ಯೆ ಎದುರಾಗಿದ್ದು, ಆತಂಕದಿಂದಲೇ ನಡೆದು ಹೋಗುವಂತಾಗಿದೆ. ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಇರುವ ನೀರನ್ನೂ, ಇತ್ತ ಭರದಿಂದ ಬರುವ ವಾಹನಗಳ ಭರಾಟೆಯೊಂದಿಗೆ ಅತ್ತ ಧರೆ, ಇತ್ತ ಪುಲಿ ಎನ್ನುವ ಹಾಗೆ ಪ್ರಾಣ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದು ಹೋಗುವಂತಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಅಸಹಾಯಕತೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅರ್ಧದಲ್ಲೇ ನಿಂತ ಚತುಷ್ಫಥ ಕಾಮಗಾರಿ: ಇಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಅವಾಂತರಗಳಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿಯ ಚತುಷ್ಫಥ ರಸ್ತೆ ಕಾಮಗಾರಿ ಅರ್ಧದಲ್ಲೇ ನಿಂತಿರುವುದು ಕಾರಣ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ಹೆದ್ದಾರಿ ಇಲಾಖೆಯವರೂ ಇತ್ತ ಸುಲಿದಾಡದೇ ಇರುವುದರಿಂದಾಗಿ ಕಳೆದ ೨ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಚರಂಡಿ ಹೂಳೆತ್ತುವ ಕಾಮಗಾರಿಯೂ ನಡೆಯದೇ ಇದ್ದುದರಿಂದಾಗಿ ಹೆದ್ದಾರಿಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಬಹಳಷ್ಟು ಕಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆ ಎದುರಾಗಿದೆ.

ಮನೆ, ಮಂದಿಗೂ ಆತಂಕ: ಗುಡ್ಡದ ಮೇಲಿಂದ ಬರುವ ನೀರು ಪ್ರವಾಹದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹರಿದು ಬರುತ್ತಿದೆ, ಈ ಮಧ್ಯೆ ಇರುವ ಮನೆಗಳ ಮುಂದೆಯೂ ಸರಿಯಾದ ಚರಂಡಿ ಇಲ್ಲದೆ ಸರಾಗವಾಗಿ ಹರಿದು ಬಂದು ಮನೆಯೊಳಗೆ ನೀರು ನುಗ್ಗುತ್ತಿದ್ದು, ಮನೆ ಮಂದಿಯೂ ಆತಂಕ ಎದುರಿಸುವಂತಾಗಿದೆ ಎಂಬ ದೂರುಗಳು ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಯಾವ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೋ ಎನ್ನುವ ಆತಂಕ-ಇಸ್ಮಾಯಿಲ್ ಇಕ್ಬಾಲ್
ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿ ಆದ ಕಾರಣ ಕ್ಷಣ ಕೂಡಾ ಬಿಡುವು ಇಲ್ಲದೆ ದಿನದ 24 ಗಂಟೆಯೂ ವಾಹನ ಓಡಾಟದ ಭರಾಟೆ ಇರುತ್ತದೆ, ಹೀಗಿರುವಾಗ ಮಳೆ ಬಂದೊಡನೆ ರಸ್ತೆ ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ, ಗುಡ್ಡದ ಮೇಲಿಂದ ಬರುವ ನೀರಿನ ಜೊತೆಗೆ ಮಣ್ಣು ರಾಶಿ, ರಾಶಿಯಾಗಿ ಬಂದು ರಸ್ತೆಗೆ ಬೀಳುತ್ತದೆ, ಹೀಗಾಗಿ ರಸ್ತೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜಾರುವುದಕ್ಕೆ ಶುರು ಆಗುತ್ತದೆ, ಬಹಳಷ್ಟು ವಾಹನಗಳವರು ರಾತ್ರಿ ಹೊತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎದ್ದು, ಬಿದ್ದು ಹೋಗುವಂತಾಗಿದೆ, ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಇರುವ ನಮಗೆ ಇವರನ್ನು ಉಪಚರಿಸಿ ಕಳುಹಿಸುವ ಮೂಲಕವೇ ರಾತ್ರಿ ಬೆಳಗಾಗುತ್ತದೆ, ಯಾವ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವುದಕ್ಕೂ ಸಾಧ್ಯ ಇಲ್ಲದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಆತಂಕ ನಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡುತ್ತಿದೆ, ಹೆದ್ದಾರಿ ಇಲಾಖೆ, ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತ ಇಲ್ಲಿಯ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಬಗ್ಗೆ ಅಗತ್ಯ ಕ್ರಮಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ನಿವಾಸಿ, ರೋಟರಿ ಕ್ಲಬ್ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಇಸ್ಮಾಯಿಲ್ ಇಕ್ಬಾಲ್ ಆಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.