Home_Page_Advt
Home_Page_Advt
Home_Page_Advt

ಸಮೋಸ ಮಾರಾಟಗಾರನ ಮನೆಗೆ ಜಿಎಸ್‌ಟಿ ದಾಳಿ !


ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಜಿಎಸ್‌ಟಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಉದ್ಯಮಿಗಳ, ತೆರಿಗೆ ವಂಚಿಸಿದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸುವುದನ್ನು ನಾವು ಕೇಳಿರುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಅಲಿಘರ್‌ನಲ್ಲಿ ಜಿಎಸ್‌ಟಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಮೋಸ ಮಾರಾಟಗಾರನ ಮನೆ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸಮೋಸ ಮಾರಾಟಗಾರನ ಹೆಸರು ಮುಕೇಶ್ ಕುಮಾರ್, ಈತನ ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯ 70 ಲಕ್ಷ ರೂ !. ಆದಾಯ ಮೀರಿದ್ದರೂ ಜಿಎಸ್‌ಟಿ ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ನೋಂದಾಯಿಸದ ಕಾರಣ ಮುಕೇಶ್ ಮನೆ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ. 40 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯವಿದ್ದರೆ ಜಿಎಸ್‌ಟಿ ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ಯಾವುದೇ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. 2019ರ ಏಪ್ರಿಲ್ 1ಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಈ ಮಿತಿ 20 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಆಗಿತ್ತು. ನಿಯಮಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಈ ಸಮೋಸ ಮಾರಾಟಗಾರ 5 ಶೇ. ಜಿಎಸ್‌ಟಿ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಮುಕೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯ 70 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಎಂಬುದು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ತನಿಖೆಯಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.