ಕಕ್ಕೂರು: ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕೃಷಿಯಲ್ಲಿ ಸಸ್ಯ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಪದ್ದತಿ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಾತ್ಯಕ್ಷಿಕೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1


ನಿಡ್ಪಳ್ಳಿ: ಕೃಷಿ ಮತ್ತು ತೋಟಗಾರಿಕಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಶಿವಮೊಗ್ಗ, ವಲಯ ಕೃಷಿ ಮತ್ತು ತೋಟಗಾರಿಕಾ ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರ ಬ್ರಹ್ಮಾವರ ,ಕೃಷಿ ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ಸಂಬಂದಿತ ಇಲಾಖೆ ಕರ್ನಾಟಕ ಸರಕಾರ ಶೂನ್ಯ  ಇವರ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ಶೂನ್ಯ ಬಂಡವಾಳ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕೃಷಿಯಲ್ಲಿ ಸಸ್ಯ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಪದ್ದತಿ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಅ.6 ರಂದು ಕಕ್ಕೂರು ಅನಿತಾ ತಿಮ್ಮಪ್ಪ ನಾಯ್ಕರವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು.

ಬ್ರಹ್ಮಾವರ ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರದ ಸಂಶೋಧಕಿ ಡಾ.ಮಧುರಿಮಾ ವಿನೋದ್  ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕೃಷಿಯಲ್ಲಿ ಸಸ್ಯ ಸಂರಕ್ಷಣೆ ಮಾಡುವ ಮೂರು ಮುಖ್ಯ ಪದ್ದತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಾತ್ಯಕ್ಷಿಕೆ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು. ದೇಶಿ ಹಸುವಿನ ತಾಜಾ ಸಗಣಿ ಮತ್ತು ಗೋಮೂತ್ರ ಹಾಗೂ ವಿವಿಧ ಸಾವಯವ ಹಸಿರು ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು  ನೀಮಾಸ್ತ್ರ ಅಗ್ನಿ ಅಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಬ್ರಹ್ಮಾಸ್ತ್ರ ಪದ್ದತಿ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು. ಅಲ್ಲದೆ ಶಿಲೀಂಧ್ರ ನಾಶಕಗಳ ತಯಾರಿ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು.

ಸಹಾಯಕ ಸಂಶೋಧಕರಾದ ಡಾ.ಸಂತೋಷ್, ಡಾ.ಸುನೀಲ್, ತಾಲೂಕು  ಕೃಷಿ ಇಲಾಖೆಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಯಶಸ್ಸ್, ಚಿದಾನಂದ ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ಇಲಾಖೆಯ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ನಿವೃತ್ತರಾದ ಜತ್ತಪ್ಪ ಗೌಡ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. ಕೃಷಿ ಪಂಡಿತ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣ ಅರ್.ಕೋಡಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಿರೂಪಿಸಿದರು. ಶೂನ್ಯ ಬಂಡವಾಳ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕೃಷಿ ಯೋಜನೆಯ ರೈತರು ಮತ್ತು ಶ್ರಮಜೀವಿ ,ಸಮೃದ್ದಿ ಸಂಘದ ಸದಸ್ಯರು ಪಾಲ್ಗೊಂಡರು. ಅನಿತಾ, ತಿಮ್ಮಪ್ಪ ನಾಯ್ಕ ಮತ್ತೀತರರು ಸಹಕರಿಸಿದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.