ಬೆಟ್ಟದ ದೇವಿಗೆ ಬೆಳ್ಳಂಬೆಳಗ್ಗೆ ಸೂರ್ಯನ ರಶ್ಮಿಯ ಆರತಿ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಪುತ್ತೂರು: ಶ್ರೀಲಕ್ಷ್ಮೀ ದೇವಿ ಬೆಟ್ಟದ ಶ್ರೀಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮೀ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀದೇವಿಗೆ ವರ್ಷಂಪ್ರತೀ ನಡೆಯುವ ಮೀನ ಸಂಕ್ರಮಣದಂದು ಸೂರ್ಯ ರಶ್ಮಿಯು ಪೂಜಾ ಸಮಯದ ವೇಳೆಗೆ ಶ್ರೀದೇವಿಯ ಬಿಂಬವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಿತು.

ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಸೂರ್ಯರಶ್ಮಿಯೂ ದೇವರ ಬಿಂಬವನ್ನು ಆವರಿಸಿತು. ಸೂರ್ಯ ರಶ್ಮಿ ದೇವಿಗೆ ಆರತಿ ಮಾಡುವಂತಹ ರೀತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಸುಂದರ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಭಕ್ತರು ನೋಡಿ ಪುನೀತರಾದರು. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಗಂಟೆ 7ಕ್ಕೆ ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳು ದೇವಿಯ ಪಾದವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಿ ಮತ್ತೆ ದೇವಿಯನ್ನು ಪೂರ್ತಿ ಆವರಿಸಿತ್ತು. ಗಂಟೆ 7.30ರ ಸರಿ ಸುಮಾರಿಗೆ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಧರ್ಮದರ್ಶಿ ಐತ್ತಪ್ಪ ಸಪಲ್ಯ ಅವರು ಶ್ರೀ ದೇವಿಗೆ ಆರತಿ ಬೆಳಗಿ ಪೂಜಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನೆರವೇರಿಸಿದರು. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಜೀರ್ಣೋದ್ಧಾರ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪ್ರಭಾಕರ ಶೆಟ್ಟಿ ನೆಲ್ಲಿಕಟ್ಟೆ, ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷೆ ನಿವೃತ್ತ ದೈಹಿಕ ಶಿಕ್ಷಣ ಶಿಕ್ಷಕಿ ವಿದುಷಿ ನಯನಾ ರೈ, ಬನ್ನೂರು ಶ್ರೀ ಶನಿಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನದ ದಿನೇಶ್ ಸಾಲಿಯಾನ್, ಪ್ರಭಾ ಆಚಾರ್ಯ, ಸುರೇಶ್ ಹಾರಾಡಿ, ನಾಗೇಶ್ ಆಚಾರ್ಯ, ಜಗದೀಶ್ ಆಚಾರ್ಯ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಮಂದಿ ಭಕ್ತರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

ರೂ. 5 ಕೋಟಿ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಜೀರ್ಣೋದ್ದಾರ ಕಾರ್ಯ
ಶ್ರೀಲಕ್ಷ್ಮೀ ದೇವಿ ಬೆಟ್ಟದ ಶ್ರೀಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮೀ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಜೀರ್ಣೋದ್ದಾರ ಕಾರ್ಯ ಭರದಿಂದ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದು, ಈಗಾಗಲೇ ಶಿಲ್ಪಿಗಳಿಂದ ಶಿಲೆ ಕಲ್ಲುಗಳ ಕೆತ್ತನೆ ಕಾರ್ಯಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದು, ಸುಮಾರು ರೂ. 5 ಕೋಟಿ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಜೀರ್ಣೋದ್ಧಾರ ಕಾರ್ಯ ನಡೆಯಲಿದೆ.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.