ಗೆದ್ದಲು ಹಿಡಿದ ಪಕ್ಕಾಸು, ಮುರಿದು ಹೋದ ಶೀಟು..! ದುರಸ್ತಿ ಆಗಬೇಕಾಗಿದೆ ಕಲ್ಲರ್ಪೆ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

@ ಸಿಶೇ ಕಜೆಮಾರ್

ಪುತ್ತೂರು: ಮಾಣಿ-ಮೈಸೂರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಪುತ್ತೂರಿನಿಂದ 6 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದ ಕಲ್ಲರ್ಪೆ ಎಂಬಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ತಂಗುದಾಣ ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ದುರಸ್ತಿಯಾಗಬೇಕಾಗಿದೆ. ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣದ ಪಕ್ಕಾಸುಗಳು ಗೆದ್ದಲು ಹಿಡಿದು ಹಾಳಾಗಿವೆ. ಸಿಮೆಂಟ್ ಶೀಟುಗಳು ತುಂಡಾಗಿದ್ದು ನೀರು ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣದೊಳಕ್ಕೆ ಸೋರುತ್ತಿದೆ. ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ನೂರಾರು ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಇಲ್ಲಿ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದು ಇನ್ನು ಮಳೆಗಾಲದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಂಗುದಾಣದ ಪಕ್ಕಾಸುಗಳು ಮುರಿದು ಬೀಳುವ ಅಪಾಯವೂ ಇದೆ.

ಏಕೈಕ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣ
ಕಡೆಯುವ ಕಲ್ಲಿಗೆ ಪ್ರಸಿದ್ಧಿಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಕಲ್ಲರ್ಪೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಒಂದೇ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣವಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಪಾಪ್ಯುಲರ್ ಫುಡ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಯಿಂದ ಹಿಡಿದು ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್‌ಗಳು ಇವೆ. ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ನೂರಾರು ಮಂದಿ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ರಸ್ತೆಯ ಒಂದು ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣವಿದ್ದು ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲ. ಇದರಿಂದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ.ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ತುಂಬಾ ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತಿದ್ದು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಇನ್ನೊಂದು ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣದ ನಿರ್ಮಾಣದ ಅಗತ್ಯತೆಯೂ ಇದೆ.

ದುರಸ್ತಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ
ಆರ್ಯಾಪು ಗ್ರಾಪಂ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಕಲ್ಲರ್ಪೆಯಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಪಂ ವತಿಯಿಂದಲೇ ನಿರ್ಮಾಣಗೊಂಡಿರುವ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣವನ್ನು ದುರಸ್ತಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಪಕ್ಕಾಸುಗಳಿಗೆ ಗೆದ್ದಲು ಹಿಡಿದಿರುವುದರಿಂದ ತುಂಡಾಗುವ ಭೀತಿ ಇದೆ.ಹಿಂದೊಮ್ಮೆ ಗಾಳಿಗೆ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣದ ಮೇಲ್ಛಾವಣಿ ಹಾರಿ ಹೋಗಿದ್ದು ಮತ್ತೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಿಮೆಂಟ್ ಶೀಟುಗಳು ಕೂಡ ತುಂಡಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನೀರು ಸೋರುತ್ತಿದ್ದು ಪಕ್ಕಾಸುಗಳು ಮುರಿದು ಬೀಳುವ ಅಪಾಯ ಇದೆ.ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಗ್ರಾಪಂ ಗಮನಹರಿಸಿ ತುರ್ತು ದುರಸ್ತಿ ಮಾಡಬೇಕು ಎನ್ನುವುದು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಮನವಿಯಾಗಿದೆ.

ಬೀದಿ ದೀಪವೂ ಇಲ್ಲ
ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣದ ಪಕ್ಕದಲ್ಲೇ ಸೋಲಾರ್ ದೀಪ ಅಳವಡಿಸಿದ್ದರೂ ಅದರ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಕಳವು ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ದೀಪ ಉರಿಯುತ್ತಿಲ್ಲ. ರಾತ್ರಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದಾರಿ ದೀಪ ಇಲ್ಲದೆ ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಗ್ರಾಪಂ ಗಮನಹರಿಸುವಂತೆ ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಮನವಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ತುರ್ತಾಗಿ ಇನ್ನೊಂದು ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣ ಬೇಕು
ಪ್ರಸ್ತುತ ಚಿಕ್ಕದಾದ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣ ರಸ್ತೆಯ ಒಂದು ಬದಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣದ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಪುತ್ತೂರಿಗೆ ಹೋಗುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಇಲ್ಲಿ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣವಿದೆ.ಪುತ್ತೂರಿನಿಂದ ಸಂಟ್ಯಾರು, ಕುಂಬ್ರ ಇತ್ಯಾದಿ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ನಿಲ್ಲಲು ಯಾವುದೇ ತಂಗುದಾಣವಿಲ್ಲ. ಅತೀ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿ ಬೇಕಾಗಿರುವುದೇ ಸಂಟ್ಯಾರು,ಕುಂಬ್ರ ಇತ್ಯಾದಿ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ನಿಲ್ಲಲು ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣ ಆದ್ದರಿಂದ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಜನಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಈಬಗ್ಗೆ ಗಮನಹರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಕಲ್ಲರ್ಪೆ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣವನ್ನು ಪರಿಶೀಲನೆ ನಡೆಸಿ ದುರಸ್ತಿ ಮಾಡಲಾಗುವುದು. ರಸ್ತೆಯ ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲಾಗುವುದು. ಹೊಸ ಬಸ್ಸು ತಂಗುದಾಣ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಪಿಡಬ್ಲ್ಯೂಡಿ ಇಲಾಖೆಯವರು ಸಹಕಾರ ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ – ವಸಂತ ಶ್ರೀದುರ್ಗಾ, ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರು ಆರ್ಯಾಪು ಗ್ರಾಪಂ

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.