HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner

ಪೇಸ್‌ನಿಂದ ನಗರಸಭೆ, ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗಾಗಿ ವಿವಿಧ ಬೇಡಿಕೆಗಳು ಸಚಿವರಿಂದ ಭರವಸೆ ದೊರಕಿದೆ – ಹರೀಶ್ ಪುತ್ತೂರಾಯ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಪುತ್ತೂರು: ಪುತ್ತೂರು ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್‍ಸ್‌ವತಿಯಿಂದ ಪುತ್ತೂರು ನಗರಸಭೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿ ವಿವಿಧ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಗರಸಭೆ, ಪಟ್ಟಣ ಪಂಚಾಯತ್, ಮಹಾನಗರಪಾಲಿಕೆಗಳ ಕುರಿತಂತೆ ಶಾಸಕರು ಮತ್ತು ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಸಚಿವರ ಮುಂದಿಡಲಾಗಿದ್ದು, ಬಹುತೇಕ ಬೇಡಿಕೆಗಳು ಈಡೇರಿದ್ದು, ಕೆಲವೊಂದು ಬೇಡಿಕೆಗಳಿಗೆ ಭರವಸೆ ದೊರಕಿದೆ ಎಂದು ಪುತ್ತೂರು ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್‍ಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಹರೀಶ್ ಪುತ್ತೂರಾಯ ಅವರು ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪುತ್ತೂರು ನಗರಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಜಾರಿಯಲ್ಲಿರುವ ಖಾತಾ ಪ್ರತಿ ನೀಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ನಿಯಮವನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟು ಖಾತಾ ಪ್ರತಿ ನೀಡಲು ಯಾವುದೇ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ವಸೂಲಿ ಮಾಡುವ ಕ್ರಮವನ್ನು ವಾರದೊಳಗೆ ಆದೇಶದ ಮೂಲಕ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸಚಿವರು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಪುತ್ತೂರು ಯೋಜನಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದಲ್ಲಿ ಈಗಿರುವ ವಲಯ ನಿಯಮಾವಳಿಯನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಿಸುವ ಕುರಿತಂತೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಚರ್ಚಿಸಿ ಸೂಕ್ತ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿರುವ ಸಚಿವರು ಇತಿಹಾಸ ಪ್ರಸಿದ್ದ ಪುತ್ತೂರು ಶ್ರೀ ಮಹಾಲಿಂಗೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಕೆರೆಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ಪುಡಾದಿಂದ ಮೀಸಲು ಇರಿಸಲಾಗಿದ್ದ ರೂ. ೩೫ ಲಕ್ಷ ಹಣವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳಿಸುವ ಕುರಿತು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಚರ್ಚಿಸಲಾಗುವುದು.

ಈ ಸಭೆಗೆ ಪುತ್ತೂರು ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್‍ಸ್ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೂ ಸಚಿವರು ಆಹ್ವಾನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ ಅವರು ಭೂ ಪರಿವರ್ತನೆ ವಿಭಜನೆಯಾದ ಜಮೀನುಗಳಿಗೆ ಏಕವಿನ್ಯಾಸ ಅಥವಾ ಖಾತ ನೀಡುವ ಕುರಿತುಇ, ೦.೯೬ ಎಕ್ರೆಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಭೂ ಪರಿವರ್ತನೆ ಯಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಸಣ್ಣು ಹಿಡುವಳಿದಾರರು ಎಂದು ಈ ಹಿಂದಿನ ಆದೇಶದಂತೆ ಪರಿಗಣಿಸಿ ರಿಯಾಯಿತಿ ನೀಡುವಂತೆ, ನಗರಸಭೆ ತೆರಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಶೇ. ೫ ರಷ್ಟು ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಗೊಳಿಸುವ ಕುರಿತು ಸೇರಿದಂತೆ ಪುತ್ತೂರು ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್‍ಸ್ ವತಿಯಿಂದ ನೀಡಲಾದ ೧೩ ವಿವಧ ಬೇಡಿಕೆಗಳಿಗೂ ಸಚಿವರು ಪೂರಕ ಸ್ಪಂಧನೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದ ಶಾಸಕರಾದ ವೇದವ್ಯಾಸ ಕಾಮತ್, ಉಮಾನಾಥ ಕೋಟ್ಯಾನ್, ರಾಜೇಶ್ ನಾಯಕ್ ಅವರು ಬೇಡಿಕೆಗಳ ಈಡೇರಿಕೆ ಕುರಿತಂತೆ ಪೂರಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರು. ಪುತ್ತೂರು ಅಸೋಸಿಯೆಶನ್ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್‍ಸ್‌ನ ಸದಸ್ಯರಾದ ಶಂಕರ ಭಟ್, ಕೆ. ವಸಂತ ಭಟ್, ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್, ರಮೇಶ್ ಭಟ್, ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕಿಶೋರ್ ಕುಮಾರ್ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.