ವಿಶ್ವ ರಕ್ತದಾನ ದಿನಾಚರಣೆಯಂದೇ ಅಪರೂಪದ ಗುಂಪಿನ ರಕ್ತದಾನ -ಡೆಂಗ್ಯೂ ರೋಗಿಯ ಜೀವ ಉಳಿಸಿದ ಸ್ವರ್ಣೋದ್ಯಮಿ ಕೃಷ್ಣನಾರಾಯಣ ಮುಳಿಯ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಪುತ್ತೂರು:ಅಪರೂಪದ ಗುಂಪುಗಳ ರಕ್ತ ದೊರಕುವುದು ಕಷ್ಟ. ಇಂತಹ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ರಕ್ತದಾನ ದಿನಾಚರಣೆಯ ದಿನದಂದೇ ಬೆಳ್ಳಂಬೆಳಗ್ಗೆ ಅಪರೂಪದ ‘ಬಿ ನೆಗೆಟಿವ್’ ಗುಂಪಿನ ರಕ್ತಕ್ಕಾಗಿ ಬಂದ ತುರ್ತು ಫೋನ್ ಕರೆಗೆ ಸ್ಪಂದಿಸಿದ ಸ್ವರ್ಣೋದ್ಯಮಿ ಕೃಷ್ಣನಾರಾಯಣ ಮುಳಿಯ ಅವರು ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡಿ ಡೆಂಗ್ಯೂ ರೋಗಿಯೊಬ್ಬರ ಜೀವ ಉಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೆಲವೊಂದು ಅಪರೂಪದ ಗುಂಪುಗಳ ರಕ್ತ ಸುಲಭದಲ್ಲಿ ದೊರಕುವುದು ಕಷ್ಟ.ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕೆಲವೊಂದು ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ದೊರಕದೆ ಪರದಾಡುವ ದೃಶ್ಯಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.ಈ ನಡುವೆ, ಶೇಖರಣೆ ಮಾಡಿಡಲಾಗುವ ರಕ್ತವನ್ನು ನಿಗದಿತ ದಿನಗಳೊಳಗೆ ಉಪಯೋಗಿಸದೇ ಇದ್ದರೆ ನಿರುಪಯುಕ್ತವಾಗುವ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭ ಬೇಕಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅಪರೂಪದ ಗುಂಪುಗಳ ರಕ್ತವನ್ನು ರಕ್ತ ನಿಧಿಗಳು ಕೂಡಾ ಸಂಗ್ರಹ ಮಾಡಿಟ್ಟಿರುವುದಿಲ್ಲ.ಅಂತಹ ಗುಂಪಿನ ರಕ್ತ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಸಂಪರ್ಕ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡು ತುರ್ತು ಅಗತ್ಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ರೋಗಿಗೆ ರಕ್ತ ಕೊಡಿಸುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ರಕ್ತ ನಿಧಿಗಳು ಮಾಡುತ್ತವೆ.ಇದೇ ರೀತಿ ಜೂ.14ರಂದು ವಿಶ್ವ ರಕ್ತ ದಿನದಂದೇ ಪುತ್ತೂರು ಪ್ರಗತಿ ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿರುವ ಡೆಂಗ್ಯೂ ರೋಗಿಯೊಬ್ಬರಿಗೆ ತುರ್ತು ‘ಬಿ-ನೆಗೆಟಿವ್’ ರಕ್ತದ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇತ್ತು. ರೋಗಿ ಕಡೆಯವರು ಬ್ಲಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದರು. ಬಿ ನೆಗೆಟಿವ್ ಗುಂಪಿನ ರಕ್ತ ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ವರ್ಣೋದ್ಯಮಿ ಮುಳಿಯ ಜುವೆಲ್ಸ್‌ನ ಕೃಷ್ಣನಾರಾಯಣ ಮುಳಿಯ ಅವರಿಗೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕರೆ ಬಂದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೂಡಲೇ ಪುತ್ತೂರು ರೋಟರಿ ಬ್ಲಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ ರಕ್ತದಾನ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ರೋಗಿಯ ಜೀವ ಉಳಿಸಿ ಮಾನವೀಯತೆ ಮೆರೆದಿದ್ದಾರೆ.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.