ಬ್ಲಾಕ್ ಆಗಿದ್ದ ಮೋರಿ ದುರಸ್ತಿ-ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ದಿನವನ್ನು ಸಮಾಜ ಸೇವೆಗೆ ಬಳಸಿದ ಕೂಡುರಸ್ತೆಯ ಯುವಕರು

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಪುತ್ತೂರು: ಕೊರೋನಾ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸರಕಾರ ಕೆಲವು ವಾರಗಳ ವರೆಗೆ ಬಾನುವಾರದಂದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಘೋಷಿಸಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಜು.೧೨ರಂದು ಕೂಡಾ ತಾಲೂಕಿನಲ್ಲಿ ನಗರ ಪ್ರದೇಶ ಹಾಗೂ ಗ್ರಾಮಾಂತರ ಪ್ರದೇಶ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ಥಬ್ದವಾಗಿತ್ತು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನ್ನು ಸಮಾಜ ಸೇವೆಗೆ ಬಳಸಿದ ಸರ್ವೆ ಗ್ರಾಮದ ಕೂಡುರಸ್ತೆಯ ಯುವಕರ ತಂಡ ಹೂಳು ತುಂಬಿ ನೀರು ಬ್ಲಾಕ್ ಆಗಿದ್ದ ಮೋರಿಯನ್ನು ಶ್ರಮದಾನದ ಮೂಲಕ ದುರಸ್ತಿಗೊಳಿಸಿ ನೀರು ಹರಿಯುವಂತೆ ಮಾಡಿ ಮೆಚ್ಚುಗೆಗೆ ಪಾತ್ರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕೂಡುರಸ್ತೆಯಿಂದ ತಿಂಗಳಾಡಿಗೆ ಹೋಗುವ ರಸ್ತೆಯ ಬದಿಯಿರುವ ಮೋರಿಯಲ್ಲಿ ಹೂಳು ಹಾಗೂ ಕಸ ಕಡ್ಡಿಗಳು ತುಂಬಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಪರಿಣಾಮ ಮಳೆ ನೀರು ಸರಾಗವಾಗಿ ಹರಿದು ಹೋಗದೆ ನೀರು ಶೇಖರಣೆಗೊಂಡು ಕೃತಕ ಹಳ್ಳ ನಿರ್ಮಾಣಗೊಂಡಿತ್ತು. ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಸೊಳ್ಳೆ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿಯೂ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿತ್ತು. ಮಳೆ ಬಂದ ವೇಳೆ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲೇ ನೀರು ಹರಿದು ಹೋಗುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಪಾದಾಚಾರಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ವಾಹನ ಸವಾರರಿಗೆ ತೊಂದರೆಯುಂಟಾಗಿತ್ತು. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಗ್ರಾ.ಪಂ ಆಗಲೀ, ಇತರ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಯಾರೇ ಆಗಲೀ ಗಮನಹರಿಸಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ಆರೋಪವೂ ಕೇಳಿ ಬಂದಿತ್ತು. ನೀರು ಶೇಖರಣೆಗೊಂಡು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಹರಡುವ ಭೀತಿ ಹಾಗೂ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲೇ ನೀರು ಹರಿಯುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ವಾಹನ ಸವಾರರಿಗೆ ಆಗುತ್ತಿರುವ ತೊಂದರೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ ಕೂಡುರಸ್ತೆಯ ಯುವಕರು ಕೂಡುರಸ್ತೆ ಅಲ್ ರಿಫಾಯಿಯ್ಯ ಜುಮಾ ಮಸೀದಿಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮಜೀದ್ ಬಾಳಾಯರವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ದುರಸ್ತಿ ಶ್ರಮದಾನ ಕಾರ್ಯ ನಡೆಸಿ ಮಾದರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಶ್ರಮದಾನದಲ್ಲಿ ಹಂಝ ಕೂಡುರಸ್ತೆ, ಹನೀಫ್ ಕೂಡುರಸ್ತೆ, ಶರೀಫ್ ಎಲಿಯ, ಹಮೀದ್ ಕೂಡುರಸ್ತೆ, ರಫೀಕ್ ಕೂಡುರಸ್ತೆ, ಕರೀಂ ಅಜ್ಜಿಕಟ್ಟೆ, ಅಝೀಝ್ ಕೂಡುರಸ್ತೆ, ಶರೀಫ್ ಅಜ್ಜಿಕ್ಕಲ್, ನೌಫಲ್ ಅಜ್ಜಿಕ್ಕಲ್, ಹಾರಿಸ್ ಕೂಡುರಸ್ತೆ, ಅಶ್ರಫ್ ಕೂಡುರಸ್ತೆ, ಅಝರುದ್ದೀನ್ ಕೂಡುರಸ್ತೆ ಹಾಗೂ ನಾಸಿರ್ ಅಜ್ಜಿಕ್ಕಲ್ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.