ಕೊರೋನಾ ಲಸಿಕೆ ಯಶಸ್ವಿ-ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹೇಳಿಕೆ ಆರೋಪ | ಡಾ. ಗಿರಿಧರ ಕಜೆಯವರಿಗೆ ಬಿಎಂಸಿಆರ್‌ಐ ನೊಟೀಸ್?

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಬೆಂಗಳೂರು: ಪುತ್ತೂರು ಮೂಲದ ಆಯುರ್ವೇದ ತಜ್ಞ ಡಾ. ಗಿರಿಧರ್ ಕಜೆ ಅವರು ಕೊರೋನಾ ಸೋಂಕು ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಆಯುರ್ವೇದ ಲಸಿಕೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕೆ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆಪಾದಿಸಿರುವ ಬಿಎಂಸಿಆರ್‌ಐ ತಕ್ಷಣ ಈ ಕುರಿತು ಸ್ಪಷ್ಟೀಕರಣ ನೀಡುವಂತೆ ನೊಟೀಸ್ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ.

ಬಿಎಂಸಿಆರ್‌ಐ (ಎಥಿಕ್ಸ್ ಕಮಿಟಿ ಆಫ್ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೆಡಿಕಲ್ ಕಾಲೇಜ್ ಆಂಡ್ ರೀಸರ್ಚ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್) ನೋಟಿಸ್ ಜಾರಿ ಮಾಡಿದ್ದು, ಲಸಿಕೆ ಪ್ರಯೋಗ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಇದೆ. ಅಲ್ಲದೇ ಇದೊಂದು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸಂದರ್ಭ. ಇಂತಹ ಸಂದರ್ಭ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗ ಪಡಿಸುವ ಮುನ್ನ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿಯಿಂದ ಅನುಮತಿ ಪಡೆದಿರಬೇಕು ಎಂಬ ನಿಯಮವಿದೆ. ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಕುರಿತು ತಕ್ಷಣ ಸ್ಪಷ್ಟೀಕರಣ ನೀಡಬೇಕು. ಇಲ್ಲವಾದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಬಿಎಂಸಿಆರ್‌ಐ ನೋಟಿಸಿನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಕೊರೋನಾ ಸೋಂಕು ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಡಾ. ಗಿರಿಧರ್ ಕಜೆ ಅವರು ತಯಾರಿಸಿರುವ ಆಯುರ್ವೇದ ಔಷಧಿಯನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಸರಕಾರಕ್ಕೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ಸೋಂಕಿತರ ಮೇಲೆ ಈ ಔಷಧಿಯನ್ನು ಸರಕಾರ ನಿಯೋಜಿಸಿದ ತಂಡವೇ ಪ್ರಯೋಗ ಮಾಡಿದ್ದು, ಗುಣಮುಖರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಮಾಹಿತಿ ಲಭಿಸಿತ್ತು. ಆದರೆ ಈ ಔಷಧಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಕೂಡ ಸಂಬಂದಪಟ್ಟ ಪ್ರಾಧಿಕಾರಗಳು ಔಷಧಿಗೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡಿಲ್ಲ. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಡಾ. ಗಿರಿಧರ್ ಕಜೆ ಅವರು ಯಾವ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಔಷಧಿ ಸೇವಿಸಿ ಗುಣಮುಖರಾದ ಸೋಂಕಿತರಲ್ಲಿ ಓರ್ವರಾದ ಸಚಿವ ಸಿ.ಟಿ.ರವಿ ಅವರೇ ಸ್ವತಃ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮುಂದೆ ಡಾ. ಗಿರಿಧರ್ ಕಜೆ ಅವರ ಆಯುರ್ವೇದ ಔಷಧಿಯಿಂದ ಗುಣಮುಖನಾದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದರು. ಇದರ ನಡುವೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿರುವ ಬಿಎಂಸಿಆರ್‌ಐನ ನೋಟಿಸ್ ಹಲವು ಗೊಂದಲಗಳಿಗೆ ಎಡೆ ನೀಡಿದೆ.

ಇದುವರೆಗೆ ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ನೋಟಿಸ್ ಬಂದಿಲ್ಲ. ಹಾಗಿದ್ದು, ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದೇ ತಿಳಿಯುತ್ತಿಲ್ಲ. ಕಳೆದ ೧೦-೧೫ ದಿನಗಳ ಹಿಂದಿನ ದಿನಾಂಕ ನೋಟಿಸಿನಲ್ಲಿ ನಮೂದಾಗಿದ್ದು, ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಷ್ಟೇ ನಾನು ನೋಡಿದೆ. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಇಮೇಲ್ ಕೂಡ ನನಗೆ ಬಂದಿಲ್ಲ ಡಾ. ಗಿರಿಧರ್ ಕಜೆ, ಆಯುರ್ವೇದಿಕ್ ವೈದ್ಯ, ಬೆಂಗಳೂರು

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.