ಮನೆಗೆ ತೆರಳಿ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಪಾಠ ಮಾಡಲು ಮುಂದಾದ ನೂಜಿಬಾಳ್ತಿಲ ಕ್ಲಸ್ಟರ್ ನ ಶಿಕ್ಷಕರು

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಕಡಬ: ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀತಿಯಂತೆ ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯೂ ಶಿಕ್ಷಣದಿಂದ ವಂಚಿತರಾಗಬಾರದೆಂದು ಪ್ರತಿ ಶಾಲಾ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಆನ್ ಲೈನ್ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡಬೇಕೆಂದು ನಿಯಮ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದರೂ ಗ್ರಾಮಾಂತರ ಪ್ರದೇಶದ ಶಾಲಾ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಬಡ ಪೋಷಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಫೋನ್ ತೆಗೆದು ಕೊಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ ಕಡಬ ತಾಲೂಕಿನ ನೂಜಿಬಾಳ್ತಿಲ ಕ್ಲಸ್ಟರ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸಿ ಆರ್ ಪಿ ಗೋವಿಂದ ನಾಯ್ಕ್ ರವರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಕ್ಲಸ್ಟರ್ ಮಟ್ಟದ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕರು ಸ್ವ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಶಾಲಾ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಮಕ್ಕಳ ಮನೆಗೆ ತೆರಳಿ ಪಾಠ ಮಾಡಲು ಮುಂದಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ ದೇವಸ್ಥಾನ ಚರ್ಚ್,ಮಸೀದಿ, ಮಂದಿರ ,ಯುವಕ ಮಂಡಲಗಳಲ್ಲಿ ಆಯಾಯ ಏರಿಯಾದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಂಡು ಪಾಠ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಯಾರೇ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಶಿಕ್ಷಣ ದಿಂದ ವಂಚಿತರಾಗದಂತೆ ವಿನೂತನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಮುಂದಾಗಿರುವುದು ಇಡೀ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಮಾದರಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಈ ಬಗ್ಗೆ ಕ್ಲಸ್ಟರ್ ಮಟ್ಟದ ಎಲ್ಲಾ ಶಿಕ್ಷಕರ ಸಮಾಲೋಚನಾ ಸಭೆಯು ಆ.3ರಂದು ರೆಂಜಿಲಾಡಿ ಹಿ.ಪ್ರಾ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ವ್ಯಕ್ತಿ ಗೋವಿಂದ ನಾಯ್ಕ್ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು.ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ ಅವರು ಶಾಲೆಗಳ ಬೌಗೋಳಿಕ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಜನ ವಸತಿ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಮಕ್ಕಳ ಪಟ್ಟಿ ಯನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ ೨೦ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಒಬ್ಬ ಶಿಕ್ಷಕರಂತೆ ಹಂಚಿಕೆ ಮಾಡಿ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಾತಾವರಣ ನಿರ್ಮಿಸಿ ಕಲಿಕೆಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ವಿಶೆಷ ಕಾರ್ಯಾಗಾರ ನಡೆಸಲಾಗುವುದು ಎಅಮದರು.

ರೆಂಜಿಲಾಡಿ ಶಾಲಾ ಮುಖ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕ ಮೇದಪ್ಪ ಗೌಡ ,ಸಹಶಿಕ್ಷಕರಾದ ವಸಂತಿ,ರೋಸಮ್ಮ,ಸುವರ್ಣ ಲತಾ, ಬೇಬಿ,ನೂಜಿ ಬಾಳ್ತಿಲ ಉ.ಹಿ.ಪ್ರಾ ಶಾಲಾ ಮುಖ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಸುಂದರಿ, ಶಿಕ್ಷಕರಾದ ಲೂಸಿ.ಕೆ, ಶೈಲಾ ಟಿ.ಐ , ಸಚಿದೇವಿ, ಶ್ರೀ ಲತಾ ,ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ಎಂ ಗೀತಾ, ನೇರ್ಲ ಉ.ಹಿ.ಪ್ರಾ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕರಾದ ಜಯ.ಕೆ, ಸಂದೀಪ್ ಕುಮಾರ್, ಸುಜಾತ .ಕೆ ,ಗೀರೀಶ್,ಜ್ಯೋತಿ ಎಸ್, ಅಡೆಂಜ ಕಿ.ಪ್ರಾ ಶಾಲಾ ಮುಖ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಏಲಿಯಮ್ಮ, ಬೇರಿಕೆ ಕಿ.ಪ್ರಾ ಶಾಲಾ ಮುಖ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಪದ್ಮ‌ ಶ್ರೀ , ಸಹ ಶಿಕ್ಷಕ ರಮೇಶ್, ನೂಜಿ ರೆಂಜಿಲಾಡಿ ಕಿ.ಪ್ರಾ ಶಾಲಾ ಮುಖ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕಿ ತಿರುಮಲೇಶ್ವರಿ, ಕೊರಮ್ಮೇರು ಕಿ.ಪ್ರಾ ಶಾಲಾ ಮುಖ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕ ಪ್ರಕಾಶ್ , ಬೆಥನಿ ಪ್ರೌಢ ಶಾಲಾ ಮುಖ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಭಟ್, ಸಹ ಶಿಕ್ಷಕ ರಾದ ತೋಮಸ್ ಎ .ಕೆ, ಬಿಜು ಕೆ.ಜೆ, ಮತ್ತಾಯಿ ಓ.ಜೆ, ಸುಮಿತ ಬಿ.ಜೆ , ಪ್ರದೀಪ್ ಎಂ.ಪಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಕ್ಲಷ್ಟರ್ ಮಟ್ಟದ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.