ಬನ್ನೂರು ಶಿವಪಾರ್ವತಿ ಮಂದಿರದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆ, ದೀಪಾಲಂಕಾರ, ಕರಸೇವಕರಿಗೆ ಸನ್ಮಾನ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಪುತ್ತೂರು: ಶ್ರೀರಾಮನ ಜನ್ಮ ಭೂಮಿ ಅಯೋಧ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಆ.೫ರಂದು ನಡೆದ ಶ್ರಿ ರಾಮ ಮಂದಿರ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಭೂಮಿಯೆ ಅಂಗವಾಗಿ ಬನ್ನೂರು ಶಿವ ಪಾರ್ವತಿ ಮಂದಿರದಲ್ಲಿ ಭಕ್ತಾದಿಗಳಿಂದ ದೀಪಾಲಂಕಾರ, ದೇವರಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆ ಹಾಗೂ ಕರಸೇವಕರಿಗೆ ಸನ್ಮಾನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಡೆಯಿತು.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮಾತೆ ಹಾಗೂ ಶ್ರೀರಾಮ ಭಾವಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಪುಷ್ಪಾರ್ಚಣೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಬಳಿಕ ಮಂದಿರಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿದ್ದ ಭಕ್ತಾದಿಗಳು ಹಣತೆಯಲ್ಲಿ ದೀಪ ಬೆಳಗಿಸಿದರು. ಅಯೋಧ್ಯೆ ಕರಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದ ಕರಸೇವಕ ಶಿವಗೋಪಾಲ್ ಬನ್ನೂರುರವರನ್ನು ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸನ್ಮಾನಿಸಲಾಯಿತು.

ಮಂದಿರದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ನಗರ ಸಭಾ ಮಾಜಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ವಿಶ್ವನಾಥ ಗೌಡ ಬನ್ನೂರು ಕರಸೇವಕರನ್ನು ಸನ್ಮಾನಿಸಿದರು. ಬಳಿಕ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು ೧೯೮೯ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಶಿಲಾನ್ಯಾಸದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಂದಿರಲ್ಲಿ ದಿನಗಳ ಕಾಲ ವಿಶೇಷ ಯಜ್ಞ ನಡೆದಿರುವುದನ್ನು ಸ್ಮರಿಸಿದರು.  ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ದಯಾನಂದ, ನಗರಸಭೆ ಸದಸ್ಯೆ ಮೋಹಿನಿ ವಿಶ್ವನಾಥ ಗೌಡ ಶೇಸಪ್ಪ ಪೂಜಾರಿ, ಚಂದ್ರಶೇಖರ ನಂದಿಲ,ಜಗನ್ನಾಥ ರೈ, ಉಮೇಶ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ಆನಂದ್ ಕುಲಾಲ್, ರತ್ನಾಕರ್ ರೈ, ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣ ಪಡೀಲ್, ಶೇಖರ್ ಬಿರ್ವ, ರಾಜೇಶ್ ಜೈನ್, ಮೋಹನ್ ಜೈನ್, ರವೀಶ್ ರೈ, ಖರ್ ಗೌಡ, ರಾಜು ಪೂಜಾರಿ, ರಂಜನ್ ಪಿ,ಭುಜಂಗ ಆಚಾರ್ಯ, ಮಲ್ಲೇಶ ಆಚಾರ್ಯ, ರಮೇಶ್ ರೈ,ಮೋಹನ್ ರೈ ಆನೆಮಜಲು,ಮನೀಶ್ ಕುಲಾಲ್,ಕೋಕುಲ್ ಕಬಕ,ನಾಗರಾಜ,ಪ್ರಕಾಶ್ ವಾಗ್ಲೆ, ಉದಯ, ಮಹೇಶ್, ಮೋಹನ್ ಪೂಜಾರಿ, ಮನೀಶ್ ಬಿರ್ವ, ಶವಿನ್ ಪೂಜಾರಿ, ಕುಶಲ ಗೌಡ, ಗಣೇಶ, ಶೋಭಾ, ದೀಪಿಕಾ, ವೀನಾಕ್ಷಿ, ನಳಿನಿ, ಪಾರ್ವತಿ, ಪುಷ್ಪಲತ, ಶಶಿಕಲಾ, ವನಜಾಕ್ಷಿ, ಹೇಮಲತಾ, ನವ್ಯ ಮೊದಲಾದವರು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.