ಕೊಂಡಪ್ಪಾಡಿ ಅನಂತಪದ್ಮನಾಭ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಅನಂತ ಚತುದರ್ಶಿ ಪ್ರಯುಕ್ತ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಆಲಂಕಾರು: ರಾಮಕುಂಜ ಗ್ರಾಮದ ಕೊಂಡಪ್ಪಾಡಿ ಅನಂತ ಪದ್ಮನಾಭ ದೇವಸ್ಥಾನ ದಲ್ಲಿ ಅನಂತ ಚತುದರ್ಶಿ ಪ್ರಯುಕ್ತ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆ ನಡೆಯಿತು. ಕಡಬ ತಾಲೂಕು, ರಾಮಕುಂಜ ಗ್ರಾಮದ ಕೊಂಡಪ್ಪಾಡಿ ಅನಂತ ಪದ್ಮನಾಭ ದೇವರ ಸಾನಿಧ್ಯವು, ಮೂಲತಃ ಶ್ರೀ ಅನಂತಶಯನದಿಂದ ಬಂದುದಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವ ಇತಿಹಾಸ ಇದೆ.ಇಲ್ಲಿ ಅನಂತ ಪದ್ಮನಾಭ ದೇವರು,ದುರ್ಗಾಪರಮೇಶ್ವರಿ,ಮಹಾಗಣಪತಿ ಹಾಗು ಸಪರಿವಾರ ದೈವ ದೇವರುಗಳ ಸಾನಿಧ್ಯವಿದ್ದು ,ಅಟಿ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆಯಂದು ತೀರ್ಥ ಕೆರೆಯಲ್ಲಿ ಮಿಂದು ಶ್ರೀ ದೇವರಲ್ಲಿ ಸಂತಾನ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯನ್ನು ಮಾಡಿ ಅದೆಷ್ಟು ಕುಟುಂಬಗಳು ಶ್ರೀದೇವರ ಅನುಗ್ರಹದಿಂದ ಸಂತಾನ ಭಾಗ್ಯ ಪಡೆದ ಉದಾಹರಣೆಗಳಿವೆ.

ಸೆ.1ರಂದು ಅನಂತ ಚತುರ್ದಶಿಯಂದು ದೇವರಿಗೆ ಪಂಚಾಮೃತಾಭಿಷೇಕ, ಸಹಸ್ರನಾಮಪರಾಯಣ ಪುರಸ್ತಾರ ಮಹಾಪೂಜೆ ದುರ್ಗಾ ಮಹಾಗಣಪತಿ, ಅನಂತ ಪದ್ಮನಾಭ ಸನ್ನಿದಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು. ಪೂಜಾ ವಿಧಿವಿಧಾನವನ್ನು ದೇವಳದ ಪ್ರಧಾನ ಅರ್ಚಕರಾದ ರಾಮಶಂಕರ ಮುಚ್ಚಿಂತ್ತಾಯ ನೇರವೇರಿಸಿದರು.

ಈ ಸಂಧರ್ಭದಲ್ಲಿ ದೇವಳದ ಅಡಳಿತ ಮೊಕ್ತೇಸರರಾದ ಗೋಕುಲ ಪಿ.ಎಸ್ ಹಾಗು ಪ್ರಮುಖ ಭಕ್ತಾದಿಗಳು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.