HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner

JEE Mainನಲ್ಲಿ ಮಂಗಳೂರಿನ CFAL ನ 16 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ 99% ಅಧಿಕ ಮತ್ತು 28 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ 97% ಕ್ಕಿಂತ ಅಧಿಕ ಅಂಕಗಳು

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಮಂಗಳೂರಿನ ಉನ್ನತ ತರಬೇತಿ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ CFAL (ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಲರ್ನಿಂಗ್) ನಲ್ಲಿ ಜೆಇಇ ಮೈನ್ ಫಲಿತಾಂಶ ಸಂತಸದ ವಾತಾವರಣ ಮೂಡಿಸಿದೆ. ಸಂಸ್ಥೆಯ ೧೨೦ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ, ೧೬ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ, ಅಂದರೆ ೧೩.೩೩% ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ೯೯% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಒಟ್ಟು ಸರಾಸರಿ ೧% ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ವಿಶೇಷ ಫಲಿತಾಂಶ. ೨೩ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ೯೮ ಶೇಕಡಾ (೧೯.೧೬೬%) ಮತ್ತು ೨೮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ೯೭ ಶೇಕಡಾಕ್ಕಿಂತ (೨೩.೩೩%) ಹೆಚ್ಚು ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಜೆಇಇ-ಮೇನ್ ಅನ್ನು ೩೧ ಎನ್‌ಐಟಿಗಳು, ೨೫ ಐಐಐಟಿಗಳು, ೨೮ ಸರ್ಕಾರಿ ಅನುದಾನಿತ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು (ಜಿಎಫ್‌ಟಿಐಗಳು), ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಖಾಸಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಜೆಇಇ ಮೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಕಟ್-ಆಫ್ ಸ್ಕೋರ್ ಪಡೆದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಜೆಇಇ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜೆಇಇ ಮುಖ್ಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದ ಸುಮಾರು ೨.೪ ಲಕ್ಷ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು (ಎಲ್ಲಾ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ) ಈಗ ಐಐಟಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬರೆಯಲು ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ವರ್ಷ ಜೆಇಇ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್‌ಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಕಟ್ ಆಫ್ ಸ್ಕೋರ್ ೯೦.೩೭೬ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು ೬೦% ಸಿಎಫ್‌ಎಎಲ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಕಟ್ ಆಫ್ ಪರ್ಸೆಂಟೈಲ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಂಕಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ೨೦೧೯ ರಿಂದ, ಜೆಇಇ Main  ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಮೊದಲ ಚಕ್ರವನ್ನು ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಈ ವರ್ಷದ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಎರಡನೇ ಚಕ್ರ ವಿಳಂಬವಾಯಿತು. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬರೆಯಲು ಅನುಮತಿ ಇದ್ದರೂ, ಎರಡು ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಲು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಜೆಇಇ – ಅತ್ಯಂತ ಸವಾಲಿನ ಪದವಿಪೂರ್ವ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆ COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಹಲವಾರು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂದೂಡಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ ಜೆಇಇ ಮೇನ್‌ನ ಏಪ್ರಿಲ್ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ೧ ರಿಂದ ೬ ರವರೆಗೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ COVID-19 ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ೬೬೦ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಸುಮಾರು ೮.೫೮ ಲಕ್ಷ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಈ ಪೈಕಿ ಸುಮಾರು ೬.೩ ಲಕ್ಷ ಮಂದಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಜೆಇಇ ಮುಖ್ಯವನ್ನು ಬರೆದ ಒಟ್ಟು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ೨೦% ಮಾತ್ರ ಜೆಇಇ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್‌ಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ – ಇದು ವಿವಿಧ ಐಐಟಿಗಳು, ಐಐಐಟಿಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕೆ ಪೂರ್ವ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ.

CFAL ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರಮಟ್ಟದ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿರುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲಲ್ಲ, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೆಸಿಇಟಿಯಲ್ಲಿ ೮, ೩೦ ರಂತಹ ಉನ್ನತ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, CFAL ೭ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು UGEE – ಐಐಐಟಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ರ್‍ಯಾಂಕ್ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಉಜ್ವಲ್ AIR 10 ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. UGEE ಅನ್ನು III ಹೈದರಾಬಾದ್ ನಡೆಸುತ್ತದೆ, ಇದು ದೇಶದ ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಈಂಐ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಸಾಧನೆಯು ಬೋಧಕವರ್ಗದ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಂಗಳೂರಿನ ಅತ್ಯಂತ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ವಿಶಿಷ್ಟ ಮಾದರಿ-ನಿರೋಧಕ ಬೋಧನಾ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಕೋವಿಡ್ -೧೯ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ನಿರಂತರ ಕಲಿಕೆಗೆ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ತಾಂತ್ರಿಕ ವೇದಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸಂಸ್ಥೆ ತಮ್ಮ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ. ಈ ಕಠಿಣ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಕಲಿಕೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ನೀಟ್, ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಆಕಾಂಕ್ಷಿಗಳು, ಖಗೋಳ ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರ – ವೃತ್ತಿ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ವಿವಿಧ ವೆಬ್‌ನಾರ್‌ಗಳನ್ನು CFAL ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ವೆಬ್‌ನಾರ್‌ಗಳು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಪೋಷಕರಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಹಿಟ್ ಆಗಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಅತಿಥಿಗಳ ಸಮಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಶೀಘ್ರದಲ್ಲಿ JEE ಮತ್ತು NEET Repeaters Batch
ದ್ವಿತೀಯ ಪಿಯುಸಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ NEET ಅಥವಾ JEE ಗಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ CFAL ಶೀಘ್ರದಲ್ಲಿಯೇ JEE ಮತ್ತು NEET Repeaters Batch ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದೆ. ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್

ಮತ್ತು ತರಗತಿ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿರಿ:
Centre for Advanced Learning (CFAL) at Bejai – Kapikad.
#9900520233/9972275120
Website: www.cfalindia.com

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.