HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner

ಬಾರ್ಲ: ಶಿರಾಡಿ ದೈವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ತಾಂಬೂಲ ಪ್ರಶ್ನೆ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

 
ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ: ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ (ಕಸಬಾ) ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಬಾರ್ಲ ಎಂಬಲ್ಲಿರುವ ಶ್ರೀ ಶಿರಾಡಿ ಹಾಗೂ ಪರಿವಾರ ದೈವಗಳ ಧರ್ಮಚಾವಡಿ ಮತ್ತು ದೈವಸ್ಥಾನದ ಜೀರ್ಣೋದ್ದಾರಗೊಳಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಸೆ.೨೩, ೨೬ ಹಾಗೂ ೨೯ರಂದು ತಾಂಬೂಲ ಪಶ್ನೆ ಚಿಂತನೆ ನಡೆಯಿತು. ಹಿರೇಬಂಡಾಡಿ ಉಳತ್ತೋಡಿ ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಅರ್ಚಕ ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣ ಭಟ್ ತೋಳ್ಪಾಡಿತ್ತಾಯರವರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ದೈವಜ್ಞರಾದ ಪರಂಗಿಪೇಟೆ ಮುರಳಿಭಟ್‌ರವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ತಾಂಬೂಲ ಪ್ರಶ್ನೆ ಚಿಂತನೆ ನಡೆಯಿತು. ದಿ. ವೆಂಕಪ್ಪ ಗೌಡ ಬಾರ್ಲ ಹಾಗೂ ದಿ.ಬಾಬು ಪೂಜಾರಿ ಬಾರ್ಲ ಇವರ ಮಕ್ಕಳ ಮುಂದಾಳುತ್ವದಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ಗ್ರಾಮಸ್ಥರ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮೂರು ದಿನ ನಡೆದ ಪ್ರಶ್ನೆ ಚಿಂತನೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಪರಿಚಾರಕರು, ಮಡಿವಾಳರು, ದೈವ ನರ್ತಕರು, ಭಂಡಾರದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆ ಹೊರುವವರು, ಮಾರಿಸೂಟೆ ಹಿಡಿಯುವವರು, ಪತಾಕೆ ಪಲ್ಲೆಂಕಿ ಹಿಡಿಯುವವರು, ಬೋಂಟ್ರಗಾರ(ಪೂಜಾರಿ), ಮೂಲ್ಯ ಪೂಜಾರಿ(ಗೌಡ) ಹಾಗೂ ಗ್ರಾಮದ ಎಲ್ಲಾ ವರ್ಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಜೀರ್ಣೋದ್ದಾರ ಸಮಿತಿ ರಚನೆ:
ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ದೈವಗಳ ಧರ್ಮಚಾವಡಿ ಮತ್ತು ದೈವಸ್ಥಾನದ ಜೀರ್ಣೋದ್ದಾರ ಸಮಿತಿ ರಚಿಸಲಾಯಿತು. ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಎಸ್.ರವಿಚಂದ್ರ ಶಾಂತಿ ದಡ್ಡು, ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಹಾಗೂ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾಗಿ ಕೂಸಪ್ಪ ಗೌಡ ಬಾರ್ಲ, ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ಪೂಜಾರಿ ದಡ್ಡು, ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಷಣ್ಮುಖಪ್ರಸಾದ್ ದಡ್ಡು, ಕೋಶಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಹೇಮಂತ ಬಾರ್ಲ, ಸಂಘಟನಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಪದ್ಮನಾಭ ಗೌಡ ನೀರ್‌ಜಾಲುರವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಮಹಿಳಾ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಶ್ರೀಮತಿ ನಾಗಮ್ಮ ಬಾರ್ಲ, ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಶ್ರೀಮತಿ ಶಾಂಭವಿಯವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.