ಎಲ್ಲಾ ಇಲಾಖೆಗಳಿಗೆ ಕಟ್ಟಡ ಕೊಡುವ ಮೂಲಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ವೇಗ: ಸರಕಾರಿ ನಿವೇಶನ ಕಾದಿರಿಸಲಾಗಿದೆ – ಸಂಜೀವ ಮಠಂದೂರು

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಪುತ್ತೂರು: ವಿವಿಧ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಇಲಾಖೆಗಳಿಗೆ ಕಟ್ಟಡ ಕೊಡುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಸರಕಾರಿ ಜಮೀನು ಕಾದಿರಿಸಲು ಈಗಾಗಲೇ ತಹಶೀಲ್ದಾರ್ ಮತ್ತು ಕಂದಾಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಜೊತೆ ಪುತ್ತೂರು ನಗರಸಭೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 150 ಎಕ್ರೆ ಜಾಗವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕಾರ್ಯ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಶಾಸಕ ಸಂಜೀವ ಮಠಂದೂರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.


ಅವರು ಬನ್ನೂರು ರಸ್ತೆ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿ ಈಗಾಗಲೇ ಆನೆಮಜಲಿನಲ್ಲಿ ರೂ. 25 ಕೋಟಿ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಕೋರ್ಟ್ ಕಾಮಗಾರಿ ಮತ್ತು ರೂ. 3 ಕೋಟಿಯಲ್ಲಿ ಬಾರ್ ಅಸೋಸಿಯೆಶನ್ ಕಟ್ಟಡ ಕಾಮಾರಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ರೂ. 4.5 ಕೋಟಿ ಮಹಿಳಾ ಕಾಲೇಜಿಗೆ ಅನುದಾನ ಇದೆ. ಜಾಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದಕಾರಣ ಕಾಮಗಾರಿಗೆ ತಡ ಆಗಿದೆ. ಅದರ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಬಾವುದ ಕೆರೆಯನ್ನು ರೂ. 1 ಕೋಟಿ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ದಿ ಪಡಿಸಲಾಗುವುದು. ಅದೇ ಭಾಗದಲ್ಲಿ 2 ಎಕ್ರೆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಎಸ್ಪಿ, ಎಎಸ್ಪಿ ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಿಗೆ ವಸತಿ ಗೃಹಕ್ಕೆ ನಿವೇಶನ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಚಿಕ್ಕಮುಡ್ನೂರಿನ ಜಿಡೆಕಲ್ಲಿನಲ್ಲಿ ಎಸ್ಪಿ ಕಚೇರಿಗೆ, ತೆಂಕಿಲದಲ್ಲಿ ತಾಲೂಕು ಕ್ರೀಡಾಂಗಣಕ್ಕೆ 10 ಎಕ್ರೆ ಸ್ಥಳ, ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಇಲಾಖೆಗಳಿಗೆ ಪಹಣಿ ಮಾಡುವ ಸಂಗತಿ ಆಗಲಿದೆ.

ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಒಳಗಡೆ ಪಹಣಿ ಪತ್ರವನ್ನು ಇಲಾಖೆಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸುವ ಕೆಲಸ ಆಗಲಿದೆ. ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ವೇಗ ಕೊಡಬೇಕು, ಎಲ್ಲಾ ಇಲಾಖೆಗಳಿಗೆ ಕಟ್ಟಡ ಕೊಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಯುವಕರ ಕೈಗೆ ಉದ್ಯೋಗ ಕೊಡುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಪ್ರದೇಶಾಭಿವೃದ್ಧಿ ವಲಯಕ್ಕೂ ಯೋಜನೆ ಹಾಕಿದ್ದು, ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಬೃಹತ್ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸಚಿವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ಕೈಗಾರಿಕಾ ವಲಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.