HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner

ಬನ್ನೂರು ಗ್ರಾ.ಪಂ ಉದ್ಯೋಗ ಖಾತರಿ ವಿಶೇಷ ಗ್ರಾಮ ಸಭೆ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1


ಪುತ್ತೂರು: ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗ್ರಾಮೀಣ ಉದ್ಯೋಗ ಖಾತರಿ ಯೋಜನೆಯ 2021-22ನೇ‌ಸಾಲಿನ ಕ್ರಿಯಾ ಯೋಜನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಬನ್ನೂರು ಗ್ರಾ.ಪಂನ ವಿಶೇಷ ಗ್ರಾಮ ಸಭೆಯು ನ.3ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಪಂಚಾಯತ್ ಸಭಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು.
ಉದ್ಯೋಗ ಖಾತರಿ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ದೊರೆಯುವ ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಕುರಿತು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ ಪಿಡಿಓ ಶಾಂತಾರಾಮ್, ಗ್ರಾಮ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಕಾಪಾಡುವ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಬಚ್ಚಲು ಗುಂಡಿ ನಿರ್ಮಿಸುವ ಹೊಸ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಉದ್ಯೋಗ ಖಾತರಿ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ರೂ.13, 800 ಅನುದಾನವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕಾಲೋನಿಗಳು, ರಸ್ತೆ ಬದಿ ಮನೆ ಹಾಗೂ ಬಡಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿರುವ ಮನೆಗಳು ಮನೆಯ ಕೊಳಚೆ ನೀರನ್ನು ಹೊರಗಡೆ ಬಿಡುವಂತಿಲ್ಲ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಆವಶ್ಯಕವಾಗಿ ಬಚ್ಚಲು ಗುಂಡಿ ನಿರ್ಮಿಸಿ ನೀರನ್ನು ಇಂಗಿಸುವುದು ಆವಶ್ಯಕ. ಉದ್ಯೋಗ ಖಾತರಿ ಯೋಜನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕಾಮಗಾರಿಗಳನ್ನು ಜೆಸಿಬಿಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸುವಂತಿಲ್ಲ. ಇಲಾಖೆಯ ನಿಯಮದಂತರ ಜೆಸಿಬಿ ಮೂಲಕ ಕಾಮಗಾರಿ ನಡೆಸಿದರೆ ಅನುದಾನ ನೀ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಲೆಕ್ಕ ಸಹಾಯಕಿ ಜಯಂತಿ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ರಮಣಿ ಡಿ ಗಾಣಿಗ, ಸದಸ್ಯರಾದ ರತ್ನಾಕರ ಪ್ರಭು, ಗಿರಿಜ , ಜಯ, ಅಣ್ಣಿ ಪೂಜಾರಿ, ಮಾಜಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ದಿನೇಶ್ ಸಾಲಿಯಾನ್ ಹಾಗೂ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು, ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.