ಮಂಗಳೂರು – ಕಬಕ-ಪುತ್ತೂರು ಸಂಜೆಯ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ರೈಲು ಸಂಚಾರಕ್ಕೆ ಮನವಿ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ಪುತ್ತೂರು: ಕೋವಿಡ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸಂಚಾರ ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದ್ದ ಮಂಗಳೂರು ಕಬಕ-ಪುತ್ತೂರು ನಡುವಿನ ಪ್ರತಿದಿನದ ಸಂಜೆ ಸಂಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ರೈಲನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವಂತೆ ಕುಕ್ಕೇ ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ – ಮಂಗಳೂರು ರೈಲು ಬಳಕೆದಾರರ ಹಿತರಕ್ಷಣಾ ವೇದಿಕೆ ಸಂಸದ ನಳಿನ್ ಕುಮಾರ್ ಕಟೀಲ್ ಅವರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರತಿ ದಿನ ಸಂಜೆ ಸಂಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ರೈಲು ಮೈಸೂರು ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ್ದು, ಫಾಲ್ಘಾಟ್ ರೈಲ್ವೇ ಅಧೀನದಲ್ಲಿರುವ ಮಂಗಳೂರು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ನಿಲ್ದಾಣದ ಇಂಜಿನ್ ಬಳಸಿ ಕಾರ್ಯಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಸನ-ಮಂಗಳೂರು ಮೀಟರ್‌ಗೇಜ್ ಚಾಲನೆ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮಂಗಳೂರಿನಿಂದ ಕಬಕ ಪುತ್ತೂರು ಹೊರಟ ರೈಲು ರಾತ್ರಿ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ರೋಡ್‌ತನಕ ಕ್ರಮಿಸಿ ರಾತ್ರಿ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ರೋಡ್ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ತಂಗಿ ಮರುದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಹೊರಟು ಸಣ್ಣ ಸಣ್ಣ ಮಧ್ಯಂತರ ನಿಲ್ದಾಣದಗಳ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಹೊತ್ತು ಪುತ್ತೂರಿಗೆ ತಲುಪಿ, ಮಂಗಳೂರಿಗೆ ತೆರಳುತ್ತಿತ್ತು. ಇದರಿಂದ ಸುಮಾರು ೨೫೦ ಮಂದಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಗುಂತಕಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ರೈಲು ಜು. ೧೯ರಿಂದ ಆರಂಭಗೊಂಡಿದ್ದು, ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಪುತ್ತೂರು ಭಾಗದ ಯಾನಿಗಳಿಗೆ ಭರವಸೆ ತಂದಿದೆ. ಕೇಂದ್ರ ರೈಲ್ವೇ ಸಚಿವಾಲಯದ ಆದೇಶನ್ವಯ ಜನರ ಬಹು ನಿರೀಕ್ಷೆಯ ರೈಲು ಕ್ರ.ಸಂ ೫೬೬೪೫ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯದ ತನಕ ವಿಸ್ತರಿಸಿ ಮರುದಿನ ರೈಲು ಕ್ರ.ಸಂ ೫೬೬೪೨ ಆಗಿ ಸಂಚಾರ ಕಲ್ಪಿಸಬೇಕಾಗಿ ಮನವಿಯಲ್ಲಿ ವಿನಂತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕುಕ್ಕೇ ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ – ಮಂಗಳೂರು ರೈಲು ಬಳಕೆದಾರರ ಹಿತರಕ್ಷಣಾ ವೇದಿಕೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸುದರ್ಶನ್ ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.