ಗ್ರಾ.ಪಂ.ನಿಂದ ಮೆಸ್ಕಾಂಗೆ ಕೋಟಿ ಬಿಲ್ ಬಾಕಿ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

ದಾರಿದೀಪಗಳ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತ – ಕತ್ತಲಲ್ಲಿ ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ

 

ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ: ಪುತ್ತೂರು ತಾಲೂಕಿನಲ್ಲಿಯೇ ಅತೀ ದೊಡ್ಡ ಪಟ್ಟಣವಾದ, ಕೋಟಿ ಆದಾಯದ ಗ್ರಾ.ಪಂ. ಎಂದು ಪ್ರಸಿದ್ಧಿ ಪಡೆದಿರುವ ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ ಗ್ರಾ.ಪಂ. ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ದಾರಿ ದೀಪಗಳ ಬಾಬ್ತು ಕೋಟಿಗಿಂತಲೂ ಅಧಿಕ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಮೆಸ್ಕಾಂ ಇಲಾಖೆಗೆ ಕಟ್ಟದ ಕಾರಣ ದಾರಿದೀಪಗಳ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಮೆಸ್ಕಾಂ ಇಲಾಖೆ ಗುರುವಾರ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ ಗ್ರಾ.ಪಂ. ಕೋಟಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯವಿರುವ ಗ್ರಾ.ಪಂ. ಆದರೆ ಇದು ಮೆಸ್ಕಾಂಗೆ ಒಂದು ಕೋಟಿಯ ಹದಿನೆಂಟು ಲಕ್ಷದ ಎಂಬತ್ತನಾಲ್ಕು ಸಾವಿರದ ಒಂಬೈನೂರ ಆರು ರೂಪಾಯಿ (1,18,84,906) ಹಣವನ್ನು ಬಾಕಿ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಮೆಸ್ಕಾಂನವರು ಕೆಲವು ವರ್ಷದಿಂದ ಬಾಕಿ ಉಳಿಸಿರುವ ಬಿಲ್ ಕಟ್ಟಿ ಎಂದು ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದರೂ, ಗ್ರಾ.ಪಂ. ಮಾತ್ರ ಸ್ಪಂದನೆ ನೀಡಿಲ್ಲ. ಕೊನೆಗೆ ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ ಗ್ರಾ.ಪಂ. ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಸುಮಾರು ೨೮ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಸ್ ಅನ್ನು ಮೆಸ್ಕಾಂ ಇಲಾಖೆ ತೆಗೆದಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ದಾರಿದೀಪವಿಲ್ಲದೆ, ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ ಪೇಟೆ ಸಹಿತ ಹಲವು ಗ್ರಾಮಾಂತರ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಕತ್ತಲ ಭಾಗ್ಯ ಲಭ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಎಸ್ಕ್ರೋ ಅನುದಾನ ಏನಾಯಿತು?: ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಕಟ್ಟಲೆಂದೇ ಗ್ರಾ.ಪಂ.ಗಳಿಗೆ ಎಸ್ಕ್ರೋ ಅನುದಾನ ಬರುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ೧೫ನೇ ಹಣಕಾಸಿನಡಿ ಎಸ್ಕ್ರೋ ಬಿಲ್ ಕಟ್ಟಲು ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿನ ಪಂಪ್ ಸ್ಥಾವರಗಳ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿನ ಸಂಪರ್ಕದ ಬಿಲ್‌ಗಳಿಂದ ಕಟ್ಟಲು ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಂತ ನಿಧಿಯಿಂದಲೂ ಮೆಸ್ಕಾಂ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಕಟ್ಟಬಹುದು. ಆದರೆ ಪುತ್ತೂರು ತಾಲೂಕಿನಲ್ಲಿಯೇ ಅತೀ ದೊಡ್ಡ ಆದಾಯವಿರುವ ಗ್ರಾ.ಪಂ. ಎಂದು ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ ಗ್ರಾ.ಪಂ.ನಲ್ಲಿ ಇಷ್ಟೊಂದು ಮೊತ್ತದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಕಟ್ಟಲು ಬಾಕಿ ಯಾಕೆ ಎನ್ನುವುದು ಮಾತ್ರ ಯಕ್ಷಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿದೆ.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.