ರಾಮಕುಂಜ: ಪರಿವಾರ ದೈವಗಳ ಪುನರ್ ಪ್ರತಿಷ್ಠೆ, ದೇವತಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ

Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1
Puttur_Advt_NewsUnder_1

 

ರಾಮಕುಂಜ: ಶ್ರೀ ರಾಮಕುಂಜೇಶ್ವರ ದೇವರ ಪರಿವಾರ ದೈವಗಳ ಪುನರ್ ಪ್ರತಿಷ್ಠೆ ಅಂಗವಾಗಿ ಜ.೪ರಂದು ರಾತ್ರಿ ದೇವತಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಶ್ರೀ ಕ್ಷೇತ್ರದ ತಂತ್ರಿಗಳಾದ ಬ್ರಹ್ಮಶ್ರೀ ಕೆಮ್ಮಿಂಜೆ ನಾಗೇಶ ತಂತ್ರಿಯವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು.


ಸಂಜೆ ದೇವತಾ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ, ಸ್ವಸ್ತಿ ಪುಣ್ಯಾಹ ವಾಚನ, ಅಘೋರ ಹೋಮ, ಪ್ರೇತಾವಾಹನೆ, ಬಾಧಾಕರ್ಷಣೆ, ಉಚ್ಚಾಟನೆ,ವಾಸ್ತುಬಲಿ ನಡೆಯಿತು. ದೇವಸ್ಥಾನದ ಪ್ರಧಾನ ಅರ್ಚಕ ಅನಂತ ಉಡುಪ ಹಾಗೂ ಇತರೇ ಪುರೋಹಿತರು ದೇವತಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಸಹಕರಿಸಿದರು. ದೇವಸ್ಥಾನದ ಪವಿತ್ರಪಾಣಿ ನರಹರಿ ಉಪಾಧ್ಯಾಯ ಈರಕೀಮಠ, ವ್ಯವಸ್ಥಾಪನಾ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಗುರುಪ್ರಸಾದ ರಾಮಕುಂಜ, ಸದಸ್ಯರುಗಳಾದ ರಮೇಶ ರೈ ರಾಮಜಾಲು, ಯೋಗೀಶ ಕುಲಾಲ್ ಅಜ್ಜಿಕುಮೇರು, ಜನಾರ್ದನ ಗೌಡ ಬಾಂತೊಟ್ಟು, ಗಿರಿಯಪ್ಪ ಗೌಡ ಆನ, ಸಂಜೀವ ಶಾರದಾನಗರ, ಶೈಲಜಾ ಆಳ್ವಗುತ್ತು, ವಿಮಲಾ ಕರುಣಾಕರ ಆರಿಂಜ, ವಿವಿಧ ಸಮಿತಿಗಳ ಮುಖಂಡರಾದ ದಿವಾಕರ ರಾವ್ ಪಂಚವಟಿ, ಶಿವಪ್ರಸಾದ್ ಇಜ್ಜಾವು, ರಾಘವೇಂದ್ರ ಕಲ್ಲೂರಾಯ, ತೇಜಕುಮಾರ್ ರೈ, ಮುರಾರಿ ರಾವ್, ಉಮೇಶ್ ಆನ, ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ಆಳ್ವ, ಮೋಹನ್‌ದಾಸ್ ಅಜ್ಜಿಕುಮೇರು, ಕರುಣಾಕರ ದೊಡ್ಡ ಉರ್ಕ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಮಂದಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

ಇಂದು ಪುನರ್ ಪ್ರತಿಷ್ಠೆ:
ಜ.೫ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಶ್ರೀ ಮಹಾಗಣಪತಿ ಹೋಮ, ತಿಲಹೋಮ, ಮೋಕ್ಷನಾರಾಯಣ ಬಲಿ, ಭಾಗವತ ದಶಮ ಸ್ಕಂದ ಪಾರಾಯಣ, ಚಕ್ರಾಬ್ಧ ಮಂಡಲ ಪೂಜೆ, ಆಶ್ಲೇಷಾಬಲಿ, ಚತುಮೂರ್ತಿ ಆರಾಧನೆ ನಡೆದು ೯.೩೦ರಿಂದ ೧೦.೧೦ರ ತನಕದ ಕುಂಭ ಲಗ್ನ ಸುಮುಹೂರ್ತದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಮಂಚದಲ್ಲಿ ದೈವಗಳ ಪುನರ್‌ಪ್ರತಿಷ್ಠೆ, ಕಲಶಾಭಿಷೇಕ, ತಂಬಿಲ ಸೇವೆ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಅನ್ನಸಂತರ್ಪಣೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.

Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2
Puttur_Advt_NewsUnder_2

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.